Mfumo e-Mrejesho wang'ara
tuzo za Umoja wa Mataifa

Dar es Salaam
NA MWANDISHI WETU

TANZANIA imeshinda tuzo za Umoja wa
Mataifa ya ubunifu katika huduma za
umma kwa mwaka huu kupitia mfumo wa
e-Mrejesho.

Mfumo huo umetambuliwa na Umoja
huo kama jukwaa linalowezesha serikali
kukusanya maoni na malalamiko ya wananchi
kwa njia ya kidijitali, hivyo kufanya uamuzi wa
sera na utekelezaji kwa wakati.

Haflaya utoajiwa tuzo za Umoja wa Mataifa
kuhusu Huduma za Umma ilifanyika Juni 26,
mwaka huu katika kilele cha maadhimisho

a Wiki ya Utumishi wa Umma ya Umoja wa
ataifa jiji la Incheon, Jamhuri ya Korea.

Tanzania ilikuwa kati ya nchi mbili tu za
Afrika zilizotunukiwa tuzo hiyo, nyingine ikiwa
ni Afrika Kusini ambapo jumla ya nchi 73
wanachama wa Umoja wa Mataifa zilishiriki
na mifumo 400 iliwasilishwa wakati mifumo
15 pekee ndiyo ilishinda tuzo mbalimbali
ukiwemo mfumo wa e-Mrejesho.

Tuzo hizo zilitolewa na Naibu Katibu Mkuu
wa Umoja wa Mataifa katika Idara ya Masuala
ya Kiuchumi na r\}(a Kijamii, Li Junhua na Waziri
wa Mambo ya Ndani wa Korea, Lee Sang-min
na kupokeléewa na Naibu Katibu Mkuu Ofisi

a Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma,
vier Daudi.

Mfumo wa e-Mrejesho uliosanifiwa
na kutengenezwa na Mamlaka ya Serikali
Mtandao (e-GA), kwa kushirikiana na Ofisi
ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora, unaruhusu wananchi
kuwasiliana na taasisi zote za Serikali na
kuwasilisha maoni, malalamiko au pongezi.

Mkurugenzi Mkuu wa e-GA, Mhandisi
Benedict Ndomba alieleza kuwa, tuzo hiyo
inaonesha utambuzi wa mchango mkubwa wa
mfumo wa e-Mrejesho duniani kama jukwaa
huru linalowaunganisha wananchi na serikali
katika kuboresha utawala wa demokrasia
kupitia teknolojia.

Aliongeza, mfumo huu unaruhusu serikali
kukusanya malalamiko, maswali na maoni ya
wananchi na kuyafanyia kazi kwa wakati na
unamwezesha mwananchi kutuma maoni
yake bila kujulikana endapo hataki kujulikana.

“Mfumo wa e-Mrejesho ni jukwaa huru
kwa kuwa umezinFatia faragha za wananchi,
ambapo kwa wale wasiopenda kujulikana
wanapowasilisha maoni yao serikalini
wanaweza kuwasilisha bila kujulikana, hivyo
kuhakikisha sauti za watu zote zinasikilizwa,
hii inachochea utamaduni wa uwazi na
uwajibikaji katika taasisi za umma,” alisema.

Mhandisi Ndomba alisema mfumo wa
e-Mrejesho ni hatua kubwa katika juhudi
za e-GA za kujenga daraja kati ya serikali na
wananchi wake na kuwa, ushindi wa tuzo hiyo
kutoka Umoja wa Mataifa unaonesha namna
azma ya e-GA ya kukuza uwazi na uwajibikaji
katika utawala wa umma kupitia teknolojia
inavyctekelezwa.

idha, alibainisha kuwa, ikiwa mwananchi
atakosea kuwasilisha lalamiko lake katika
taasisi husika, mfumo wa e-Mrejesho
unaruhusu  lalamiko  hilo  kuhamishwa
kutoka taasisi moja kwenda taasisi nyingine
na unamruhusu mwananchi kukata
rufani kwenda ngazi ya juu ya taasisi ikiwa
hatoridhika na majibu yaliyotolewa kuhusu
lalamiko lake. -

“Mfumo  huu unasaidia kuongeza
uwajibikaji, kwani lalamiko linapofika katika
taasisi litaonekana ngazi zote za uongozi
wa taasisi hiyo na kila ofisa aliyelifungua
ama kulifanyia kazi ataonekana, pia
mfumo unafanya uchambuzi wa taarifa
na kumwezesha Katibu Mkuu Ofisi ya Rais
UTUMISHI na Katibu Mkuu Kiongozi kuona
malalamiko yaliyowazi, yanayoshugulikiwa na
yaliyokamilika kupitia ‘dashboard’ maalumu,”
alisema.

Machi 13, mwaka huu, Rais Dk. Samia
Suluhu Hassan, aliwataka viongozi wa umma
kutumia Mfumo e-Mrejesho kupokea
maoni ya wananchi kuhusu serikali na kutoa
mrejesho kwao kupitia mfumo huo kuimarisha
uwajibikaji kwa viongozi wa umma.




